กิจกรรมจิตอาสา “เราทำดีด้วยหัวใจ” เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว
เมื่อวันที่ 28 กรกฎาคม 2566 อบต.หาดสองแคว นำโดยนายจีรเดช เลิศพันธ์ นายกฯ และคณะผู้บริหาร น.ส. สุวจี ศัลยพงษ์ ปลัดฯ ร่วมกับข้าราชการ พนักงาน ลูกจ้าง และสมาชิกฯ อบต. ร่วมกิจกรรมจิตอาสา “เราทำดีด้วยหัวใจ” เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ ลานเอนกประสงค์ริมแม่น้ำน่านหลังวัดคลึงคราช หมู่ที่ 4 บ้านเด่นสำโรง โดยมีนางวิพารัตน์ นาคปิ่น ปลัดฯ รักษาราชการแทนนายอำเภอตรอน เป็นประธานในพิธี และหัวหน้าส่วนราชการ กำนันผู้ใหญ่บ้าน พร้อมด้วยภาคประชนจิตอาสา เข้าร่วมในกิจกรรม.